lnwFPV
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การเลือกเฟรม?

2 posters

Go down

การเลือกเฟรม? Empty การเลือกเฟรม?

ตั้งหัวข้อ by sadudee11 10/8/2016, 2:54 am

เฟรมในท้องตลาดมากมายมีทั้งถูกและเเพงอยากจะทราบวิธีการเลือกครับว่าควรจะมีเทคนิคยังไง มือใหม่ควรจะเลือกเฟรมแท้เลยไหม?

sadudee11

ขึ้นไปข้างบน Go down

การเลือกเฟรม? Empty Re: การเลือกเฟรม?

ตั้งหัวข้อ by poktkm 13/8/2016, 12:01 am

การเลือกเฟรมจริงๆแล้วก็ไม่มีอะไรมากครับ อย่างแรกก็ต้องเลือกก่อนว่าเราต้องการเล่นใบกี่นิ้ว โดยส่วนมากก็จะเล่นใบ 5 นิ้วกันเพราะให้กำลังที่ดีในการใช้กระแสไฟที่เหมาะสม นอกจากว่าต้องการจะเล่นลำเล็กๆก็ต้องลดไปเล่นใน 3-4 นิ้วครับ ส่วนเฟรมแท้นั้นมีราคาแพงกว่ามาก (3000-4000) แต่ก็จะได้วัตถุดิบที่ดีกว่า ด้วยเนื้องานแล้วจะสวยกว่าและอาจจะมีความทนทานมากกว่าเล็กน้อย ทั้งนี้จากประสบการณ์ถ้าเราหัดเล่นยังไงก็ต้องตกครับ และถ้าตกไม่ว่าจะเป็นเฟรมแท้หรือ Clone ก็เสียหายเหมือนกันครับ เพราะฉะนั้นผมว่าถ้าผึ่งจะเริ่มเล่นนั้น ควรจะหาเฟรมที่มีราคาไม่สูงมาก ไม่ว่าจะแท้หรือ  Clone แต่ข้อให้ทีขาที่หน้า  (4mm ได้ก็ดี) และถ้าเสียหายก็สามารถหาอะไหล่ในประเทศได้ครับ
poktkm
poktkm

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน