lnwFPV
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

GoPro Session FPV Mounting

Go down

GoPro Session FPV Mounting Empty GoPro Session FPV Mounting

ตั้งหัวข้อ by poktkm 29/7/2016, 11:38 pm

เนื่องจากระบบ FPV ในปัจจุบันนั้นไม่สามารถรับและส่งภาพความละเอียดสูงได้ (จริงพอมีแล้วแต่ราคาแพงพอสมควร) การบันทึกภาพการบินเลยยังต้องใช้กล้อง Action Cam ในการบันทึก ทั้งนี้ก็มีข้อเสียหลายอย่างเช่น เป็นการเพิ่มนำ้หนักให้ตัวลำ และมีราคาแพง จากประสบการณ์การเล่นและที่ได้ตกและเสียไปหลายตัวเลย ก็เลยคิดได้ว่าเราควรทำ case ป้องกันและเป็น mounting ไปในตัวด้วย ซึ่งจริงๆแล้วก็ไม่ได้เป็นอะไรใหม่เพราะคนอื่นก็ทำกัน แต่ผมอยากจะแบ่งปันให้ไปทำใช้กันเองได้เลยครับ

File ต่อไปนี้จะสามารถเอาไป print กับเครื่อง 3D Printer ได้เลยครับ ส่วนวัสดุควรใช้ Filament เนื้อยางครับ เพราะจะสามารถยืดและงอได้ การออกแบบผมทำให้เล็กกว่า GoPro Session เล็กน้อยเพื่อให้มั่นใจว่า GoPro จะไม่หลุดออกมาเวลาตกครับ เวลาใส่ก็ต้องยัดเข้าไปให้แน่นครับ ผมได้ทำออกมา 3 version ซึ่งมีองศาการเงยที่ต่างกันครับ

30 Degree
40 Degree
50 Degree

GoPro Session FPV Mounting 2w4a0kh GoPro Session FPV Mounting 152l55z

GoPro Session FPV Mounting 14uurg9

GoPro Session FPV Mounting 2i0x3j8

GoPro Session FPV Mounting 2mme736

GoPro Session FPV Mounting Jz9pnc
poktkm
poktkm

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน